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UHAMISHO KATIKA TEKNOLOJIA ZA UVUVI

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA
‘Nguzo ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi’

1. Ushauri wa kiufundi katika huduma ya 

miundo za vidimbwi

Ardhi, mwinuko wa ardhi, mchanga,
mpangilio wa kitamaduni na kadhalika.

Ada ya kitaaluma -bure
Gharama ya vifaa kulingana 
na umbali.

Siku 7 

2. Ushauri wa mpango wa kibiashara Mpangilio wa kitamaduni,gharama ya 
mteja, gharama ya utenda kazi,uwezo 
wa kifedha.

Siku 14 

3. Ushauri wa kujenga vidimbwi Kuzuru maeneo,kuweleza vidimbwi, 
ufanya kazi.

4. Uimarishaji wa maendeleo ya 

ukuuzaji wa samaki

Ombi la wakulima/Ombi la vikundi Kila mwezi

5. Mafunzo kwa vijana/vikundi vya akina
mama

Fedha Kila mweziKulingana na orodha ya bei

No. HUDUMA/BIDHAA ZINAZOTOLEWA MAHITAJI BEI MUDA WA 
KUCHUKULIWA

7. Samaki ya ukubwa wa meza Fedha 300/= kwa kilo Kwa utaratibu

8. Vifaa vya ukulima wa samaki Wakulima wa samaki 100/= kwa kifa/kwa siku Ipatikanapo

9. Uchunguzi wa maeneo ya ufugaji wa 

samaki

Kwa ombi 500/= kwa kila mkulima Siku 7

4. Utoaji wa mche wa matunda Fedha Kulingana na orodha ya bei Kwa ombi

Siku 14 

1. Ufikiaji wa habari Jaza fomu la ombi( na mahitaji yote 

kulingana na upatikanaji wa habari 

Act 2016)

Kulingana na orodha ya bei Siku 21

1. Ukodeshaji wa kiwanja kwa sababu ya
harusi, sherehe za ushirika na ujenzi 
wa timu

Malipo yote ya bei ya amana 20,000/- Papo hapo

2. Jumba la kuhifadhi Malipo kulingana na kusikizana kwa 
amana miezi 6 au 12

200,000/= kwa kila jumba Siku 7 baada 
ya ombi.

6. Kujaza vidimbwi vya samaki na utoaji 
wa ubora wa mchanganyiko na aina 
jinsia moja ya mbegu ya samaki

Kutegemea ukubwa wa vidimbwi Siku 28Kulingana na orodha ya bei

KILIMO NA MIFUGOII.

1. Utoaji wa ndama wa hali ya juu Fedha Kulingana na 
upatikanaji.

Kshs.8,000/- 

2. Utoaji wa maziwa Fedha Kila SikuKsh.70/= kwa lita

3. Huduma ya upandikizaji bandia wa 
wanyama

Fedha Kulingana na 
upatikanaji.

Kshs 1000/= kwa huduma

5. Utoaji wa miche ya miti ( Ya kiasili ) Fedha Kulingana na orodha ya bei Kulingana na 
upatikanaji.

6. Utoaji wa miche ya chai Fedha Kulingana na orodha ya bei Kulingana na 
upatikanaji.

1. Utoaji wa asali iliyosindikwa. Fedha Kulingana na orodha ya bei Kulingana na 
upatikanaji.

1. Trekta (Jembe la kawaida,Kuchimba 
na kupasua) kwa ekari

Kulingana na 
upatikanaji.

Fedha Kulingana na orodha ya bei

1. Uhifadhi na ulinzi wa maeneo chanzo

cha maji

Mashauriano na usimamizi Kulingana na orodha ya bei Ilivyoainishwa 
katika mpango 
wa kazi.

3. Chumba cha Kongamano Malipo kulingana na kusikizana kwa 

amana miezi 6 au 12

5,000/= Kila siku Siku saba 

kutokana na 

ombi la mteja

UHAMISHO WA TEKNOLOJIA YA UFUGAJI  WA  NYUKIIII. 

KUKODISHA MASHINEIV. 

V.     UWEZESHAJI WA JAMII. ULINZI WA KINGO ZA MITO, MIILI YA MAJI NA MAENEO CHANZO CHA MAJI. 

VI.     RICE MILL 

VII.    KUUNDA NA KUENDELEZA VIPINDI VYA MAENDELEO CHANGAMANO KATIKA MAENEO YALIYO UFUKONI

Ada ya kitaaluma -bure
Gharama ya vifaa kulingana 
na umbali.
Ada ya kitaaluma -bure
Gharama ya vifaa kulingana 
na umbali.

Ada ya kitaaluma -bure
Gharama ya vifaa kulingana 
na umbali.

MALALAMISHI NA PONGEZI YAELEKEZWE KWAAZMA
Azma ya mkataba huu wa utumishi ni kufafanua 
maagizo yetu kwa wateja wetu, kama mamlaka ya
maendeleo ya kimaeneo. Kusudi la mkataba huu ni
kueneza huduma zetu,matarajio yetu na njia ya 
kufidia iwapo huduma yetu hairidhishi. Mkataba huu 
vilevile unaagazia ahadi  zetu za kuwasilisha huduma
bora za kuridhisha kwa wateja wetu.

MKURUGENZI MTENDAJI

S.L.P 1516 - 40100 KISUMU

SIMU: 020-2023414

Laini ya malalamishi: 0731- 482388

Barua pepe: complaints@lbda.go.ke

                     info@lbda.go.ke   

Website: www.lbda.go.ke 

Tume ya Haki ya Kiutawala
ndWest End Towers, 2  Flr, Waiyaki Way,

S.L.P 20414 - 00200, Nairobi

Tel : 020-2270000

Barua pepe : certificationpc@ombudsman.co.ke 

Website: www.ombudsman.go.ke 

AMA

REPUBLIC OF KENYA LAKE BASIN DEVELOPMENT AUTHORITY


	Page 1

